OFISI YA RAIS — TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI

Shule ya Sekondari Lyamungo,
S.L.P. 3020,
MOSHI.

Tarehe .eeeeeeeeieee,
SIMU

Mkuu wa Shule: 0787173611/0716018848
Makamu Mkuu wa Shule : 0658208461

Kumb. Na. UT/LY/43B/112

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO MWAKA 2020/2021

1. UTANGULIZI:
Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lyamungo ninayo furaha kukujulisha kwamba Mwanao
............................................................................................................... amechaguliwa kujiunga katika Shule ya
Sekondari Lyamungo kidato cha tano (5) kwa mwaka huu 2020/2021 Mchepuo Wa .........cccceevrveveevrennnae

Shule ya Sekondari Lyamungo iko umbali wa Km. 24 Kaskazini Magharibi ya Mji wa Moshi katika Wilaya ya
Hai Mkoa wa Kilimanjaro. Shule iko katika mazingira mazuri ya mwanafunzi kusoma na kuweza kufaulu vizuri
kama atatia bidii katika masomo yake. Mwanao aitumie nafasi hii vizuri aliyopewa na serikali; akizingatia
kwamba wenzake wengi wamebaki nyumbani kwa kukosa nafasi hii.

Aidha nampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na kujiunga na shule yetu. Mwanao anatakiwa
kufika shuleni kuanzia tarehe ....................... bila kuchelewa tayari kwa kuanza masomo tarehe .........ccceuueveue...

Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe ..........ccccoeeveennneene. ili kutoa nafasi ya kurudisha majina Wizarani ya
wasiofika shuleni ili wanafunzi wa akiba waweze kupangwa kujazia nafasi hizo.

2. USAFIRI WA KUJA SHULENI:
Ufikapo Moshi Mjini standi kuu uliza na upande magari yaendayo Kibosho Umbwe kupitia barabara ya
Arusha (Kibosho Road). Mwisho wa magari hayo yanapogeuzia ndipo hapo utakapoteremkia panaitwa
Lyamungo Kijiweni.

Ukishuka hapo Kijiweni, uliza shule ya sekondari ya Lyamungo iko wapi utaelekezwa kutoka hapo Kijiweni
utatembea umbali wa mita 300 hadi kufika shuleni au usafiri wa pikipiki ni shilingi elfu moja tu (1,000/=).
Ukifika shuleni utaripoti na kupokelewa na Makamu Mkuu wa Shule au Mwalimu wa usajili wa wanafunzi,
wote watakuwepo ofisini kwa huduma za mapokezi.
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3. MAHITAJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI:

(a) Sareya Shule

- Kila mwanafunzi atatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili ya mwanafunzi awapo
shuleni.

- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu — (Tomato)

- Tai ndefu rangi ya kijivu.

- Viatu vya ngozi nyeusi jozi (2) vya kawaida

- Soksi ndefu za rangi yeyote (Jozi 2)

- Nguo za michezo yaani bukta, fulana, raba au “Track suit”.

- Sweta ya rangi ya kijivu.

- Suruali mbili ya rangi ya kijivu iwe na marinda mawili na chini isiwe chini ya nchi 15 (Mzunguko wa chini uwe
na Turn up).

- NB: Marinda mawili ni lazima.

(b) Nguo za kushindia.
Kila mwanafunzi aje na suruali mbili nyeusi,” T-shirt”” mbili za rangi ya dark blue zenye kola (Form six).
NB: Hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine yeyote ile, na asije na nguo nyingine.

(c) Ada na michango ya wanafunzi wanayotakiwa kuleta shuleni:
Mwanafunzi anatakiwa alete ada na michango mingine kama ifuatavyo:-
- Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au Tshs. 35,000/= kwa Muhula mmoja
- Shilingi 8,000/= za kitambulisho na nembo ya shule.(alete shuleni)
- Shillingi 15,000/= za uchakavu /ukarabati wa samani.
- Shilingi 20,000/= Taaluma.
- Shilingi 30,000/= Ulinzi na Upishi na vibarua wengine.
- Shilingi 20,000/= Mitihani.
- Shilingi 5,000/= Tahadhari. Hairudishwi.
Michango yote ya kuleta shule itawekwa kwenye Akaunti za shule kama inavyoonyesha hapa chini:-

JINA LAA/C AINA YA MCHANGO JUMLA
LYAMUNGO CAPITATION AKAUNTI 35,000/= Kwa muhula au
NAMBA 40101200109 ADA 70,000/= kwa mwaka.
LYAMUNGO DEVELOPMENT AKAUNTI | Mchango wa dawati 15,000/=
NAMBA 40101200110
LYAMUNGO GENERAL AKAUNTI (a) Michango mingine yote 75,000/= Mara moja kwa
NAMBA 40301200125 inayobaki mwaka.

NB: AKAUNTI ZOTE ZIKO BENKI YA NVIB

Baada ya kufanya malipo hayo kupitia Benki , mwanafunzi atatakiwa kuleta Shuleni kopi ya ‘Bank Pay in Slip’ ili
aweze kukatiwa stakabadhi ya Serikali kwa malipo hayo aliyoyafanya kwa siku hiyo. Usilete fedha Taslimu
shuleni kwani utalazimika kurudi kuziweka Benk (epuka usumbufu) unaweza kuweka katika Tawi lolote la NMB
Nchini sio lazima Moshi.

NB: Hakikisha fedha unaziweka benki Mzazi /Mlezi mwenyewe na mtoto apewe “PAY IN SLIP.”



NB: ZINGATIA:

Tafadhali weka ada kwenye akaunti ya ada, vivyo hivyo Michango ya shule kwenye akaunti ya michango ya
shule, usichanganye tafadhali ukaweka ada kwenye akaunti ya michango au ukaweka michango kwenye akaunti
ya ada kwani itakugharimu kulipa mara mbili; shule haitahusika katika hilo endapo utaenda kinyume.

(d) Vifaa vya usafi shuleni:-
Kila mwanafunzi atatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kufanyia usafi awapo shuleni, na viwasilishwe
ofisi ya Msajili wa wanafunzi wakati wa kuripoti.

- Mifagio miwili (2) hardbroom na mfagio wa kudekia 1 (squizer)

- Fyekeo kwa CBA

- Ndoo 1 ya plastiki lita 20

- Karatasi A4 Ream 1

- Mfagio wa kufagilia chini (Chelewa)

- Jembe na mpini kwa EGM na HGE

- “Mop Complete” (Kindoo na Dekio) kwa HKL, HGL na HGK.

- Mabuti ya mvua - kuvaa kipindi cha mvua na shambani.

- Sabuni ya maji lita 5 kwa PCB.

- Reki ikiwa na mpini (CBG)

NB: Vifaa vyote hivi vinapatikana Moshi/ Lyamungo Kijiweni

(e) Mahitaji ya Bweni
Kila mwanafunzi atahitajika kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini.
- Godoro moja la sponge size 2 /%4 x 6
- Shuka rangi ya Pink pea 2
- Mto na foronya yake rangi ya Pink 1
- Taulo moja
- Blanket 1 kuna baridi kali pamoja na koti au sweta jeusi kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa prepo.
- Kanda mbili za kuogea
- Sanduku la chuma lenye kufuli imara.

(f) Mahitaji ya Darasani:-
Kila mwanafunzi anatakiwa awe na mahitaji ya darasani kama ifuatavyo:-
- Madaftari makubwa ya kutosha
- Kalamu, rula na penseli — vifaa hivi vinapatikana duka la shule.
- “Mathematical set” 1 kwa wanafunzi wa CBG, HGE, CBA, EGM na PCB.

(g) Fomu mbalimbali za mzazi/ mwanafunzi za kuja nazo:-
Baada ya Mwanafunzi/ Mzazi kukiri kwa kusaini fomu hizo, zitaletwa shuleni ili iwe rahisi kwa mwanafunzi
kurudishwa nyumbani kama ataenda kinyume na taratibu za shule.
a) Fomu ya Mwanafunzi kukiri kukubali kufuata sheria za shule bila shuruti.
b) Fomu ya Mganga wa Mkoa/ Wilaya (Appendex “B”)
c) Fomu ya Mzazi/ Mlezi.
d) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo Mwanafunzi.
e) Sheria na kanuni muhimu za shule. Isainiwe na Mzazi pia.



(h) Huduma zitolewazo na shule

Shule ya Sekondari Lyamungo inayo miradi mingi ambayo hutoa huduma shuleni. Baadhi ya miradi hiyo ni:-
- Dukala shule
- Kantini.

Mwanafunzi anashauriwa kutobeba mizigo na vitu vingi vya kuja navyo shuleni kama Madaftari, sabuni,
kalamu, vyombo vya kulia chakula, dawa ya meno kwani vyote vinapatikana katika duka la shule.

NB:

i) Shule haitoi chakula maalumu kwa wanafunzi wagonjwa (Special Diet). Shule inatoa chakula
kulingana na ratiba ya chakula kwa wanafunzi wote. Mzazi anashauriwa kumpatia mtoto wake fedha
kama atahitaji chakula maalumu ili mtoto ajigharamie kupata chakula kwenye kantini ya shule. Vile
vile shule haitoi fedha kwa ajili ya matibabu ya mwanafunzi. Mzazi anashauriwa kumpatia mwanae
fedha kiasi za tahadhari kwa ajili ya matibabu binafsi. Fedha hizo atakaa nazo mwanafunzi
mwenyewe ama akipenda atatunziwa na shule.

MUHIMU:

Ninasisitiza kwamba hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila kukamilisha mahitaji hayo yaliyotajwa. Mzazi
anashauriwa kumwandaa mwanae kikamilifu ili mwanafunzi huyo asirudishwe nyumbani. Aidha mwanafunzi
haruhusiwi kuleta shuleni REDIO, SIMU, HEATER AU PASI kwani vitu hivyo ni marufuku shuleni. Mzazi
anashauriwa kufanya mawasiliano na mtoto wake kupitia simu ya shule tu 0787173611/0716018848 Mkuu wa
shule. Pia mwanao aje na “RESULTS SLIP” yake ni muhimu sana.

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu mzazi anashauriwa kumnunulia mwanaye vitabu vinavyoendana na
masomo yake, wanafunzi wanavifahamu vitabu hivyo.

Mwisho:
Namtakia mwanao maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa Lyamungo shule ya Sekondari.

KARIBU! SANA NA HONGERA KWA KUCHAGULIWA!

NB: ZINGATIA

- Simu/ Redio/ Heater na Pasi haviruhusiwi kabisa shuleni.

- Kila mmoja aje na “Result Slip” yake.

- Mji wa Moshi ni msafi sana hivyo hakikisha hutupi uchafu wowote chini au kutema mate, faini ya makosa
hayo ni Tsh. 50,000/=

- Siku ya kufungua shule wanafunzi wafike kabla ya saa 12:00 jioni na siku zingine za kazi wafike kabla ya saa
9:30 alasiri. Wanafunzi hawatapokelewa siku za mwisho wa Juma.

ASANTE,
YONAFIKA E. GODSON
MKUU WA SHULE



KIAMBATANISHO A

SHERIA ZA SHULE

Sheria zote zimewekwa kwa wanafunzi ili kuwawezesha kufikia lengo lao la kuwa shuleni

hivyo muda wote lazima mwanafunzi azingatie sheria zifuatazo;

1.

Kuwa mwanafunzi unapaswa kutambua kuwa wakati wote unaishi ndani ya
utaratibu wa kiuanafunzi ndani na nje ya shule.

Kuongeza muda wa ruhusa halali mfano kwenda hospitali, mjini n.k. ni kosa
linasababisha mwanafunzi kupewa adhabu kali.

Mwanafunzi haruhusiwi kuchelewa kurudi shuleni wakati wa likizo.

Kutii viongozi ni wajibu wa kila mwanafunzi. Wanafunzi wawaheshimu na kuwatii
waalimu, wafanyakazi wasio waalimu, wageni wote wanaoitembelea shule, viongozi
wote wa taifa na viongozi wa wanafunzi.

Wageni hawaruhusiwi kufika au kuingia bwenini.

Ni marufuku mwanafunzi kuwa nje ya eneo analotakiwa kuwepo.

Mwanafunzi haruhusiwi kuendesha au kushiriki katika vyama ambavyo
havitambuliwi na uongozi wa shule au kuchezea vilabu vya michezo nje ya shule.
Nywele fupi zisizozidi urefi wa robo inchi na daima ziwe zimechanwa. Mwanafunzi
haruhusiwi kunyoa kipara, panki/kisahani au kiduku.

Ruhusa ya kutoka mje ya shule hutolewa na mkuu wa shule au mwalimu mwingine
kwa idhini ya mkuu wa shule. Kibali cha kushiriki mazishi hutolewa kwa mwanafunzi
aliyefiwa na baba, mama, au ndugu wa kuzaliwa tu.

10.Wakati mwanafunzi anapokuwa nje ya shule kwa ruhusa ni lazima awe amevaa sare

ya shule, pia anapokwenda likizo au wakati wa kurudi.

11.Haruhusiwi mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani mbali na nguo alizoagizwa na

shule.

12.Hairuhusiwi mwanafunzi kuhama chumba au bweni bila kibali vinginevyo

ataadhibiwa.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

ii.
iii.
iv.

Vi.

vii.

viii.
ix.

Wizi.

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.

Kugoma na kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa
shule.

Kufuga ndevu.

Ulevi au unywaji pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

Uvutaji wa sigara.



Xi.
Xii.
xiii.
Xiv.
XV.
XVi.
XVii.

Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kumiliki, kukutwa na au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
Kudharau Bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi



KIAMBATANISHO B
SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S.L. P 3020.
MOSHI.

FOMU YA MWANAFUNZI KUKUBALI KUFUATA SHERIA ZA SHULE BILA SHURUTI

MiIMi.ccceii i (Jina la Mwanafunzi)
*NINAKUBALI/SIKUBALI kufuata sheria zote za shule bila shuruti.

Naahidi kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote
yatakayotolewa na Mkuu wa shule au Walimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni.

Naahidi pia kwamba nitajishughulisha na kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za
Masomo, Uzalishaji Mali, Usafi na Michezo kwa muda wote nitakaokaa shule ya sekondari
Lyamungo.

Nikishindwa kufuata sheria, kanuni na taratibu zingine za shule, sheria ichukuliwe dhidi yangu.

Mimi (Jina la MWanafunzi) ... e e e e e e sahihi



KIAMBATANISHO C

FOMU HII IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO

SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE.

Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa MKoa/Wilaya ... eemses s sesssesssssessssnssssses s ssssassn e sesssssas e

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi ..........ccceeevviiiiinn i

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa

zifuatazo:

A) Hali yamwili:

KINYESI.uiiiiiiiiiiiiiiii i e
Macho yana Kasoro.......ouverieieiniinin e e
Masikio yana Kasoro.......ccuueerir i e e s e e e
Angalia: Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa/Magonjwa.

B) *Amewahi/hajawahi/au /hana magonjwa yafuatayo:

a)
b)
c)
d)
e)
f)
g)
h)
i)
j)

Broanchial ASthem.........ccciiiiiiier e e e e
TUDOTEUIOSIS ... eeee e e e e e e
EDILESE ..o s
BloOd PIreSSUTE.....vuviiiie ettt et e e e e e e e
PePLIC/D i e e s
) 054 L= oL =] | £ P PRP

Venereal Disease (ZIiVe LYPe)...cceuuuerirerierrieie e e s s e
Mental illness (ugonjwa wa akili)......ccccoerenieiiiiie e
Any other serious disease not mentioned above

SAINI NA MHURI WA DAKTARI/MGANGA

e Futa neno lisilohusika.



KIAMBATANISHO D
FOMU YA MZAZI/MLEZI
(Ijazwe na Mzazi/Mlezi na mwanafunzi aje nayo shuleni.

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi):

Ninakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu kwenda kusoma shule ya sekondari Lyamungo.
Ninaahidi vilevile kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule ya sekondari Lyamungo katika kumlea
kitabia, kimasomo, kikazi n.k. wakati wowote atakapokuwa shuleni Lyamungo Sekondari mpaka
atakapomaliza masomo yake. Na kwa wakati wa likizo nitamtunza ipasavyo mpaka amalizapo
likizo yake. Kadhalika ninathibitisha kuwa yote yaliyoelezwa na Mganga wa Mkoa/Wilaya ni sawa
na zaidi ana tatizo/matatizo kama ifuatavyo:-

SAINI YA MZAZI/MLEZI

Anwani yangu ya kudumu ni:

Angalizo: (Kila anuani hii inapobadilika tafadhali tujulishe)

Namba zangu za simu ni:

*Futa neno lisilohusika*



KIAMBATANISHO E
SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S.L. P 3020
MOSHI

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

L. JiNA 1A IMIWANATUNZE & oottt ettt ettt et et eete et e e sae e st e s ate sesbes st bt esaesensasessstesosses snssesssssensessesnsesaes
YA LI Lo 4= 11T TSR
Mahali @lIPOZAIIWAL ...evieeietce et ettt e sbe st s et s s e be e e et et sbe e e e tenas

2. JINA 1A BADA/IMIBZI & oottt ettt ettt st et et sae sa s e e st aebsebentersert et st st tenbeates s sbene en
K@Zi YA BADA/IVIIEZI : ..ottt et ettt et et st bt st bes st sbasas bbb sea s eba b sasastsrenabesatesens
Mahali WanapOiShiz ...ttt st sttt et ettt st st be s es e se st et st esesbesbeseeseetassessarens

TArATAL e e sttt sttt s et eae e bes e eae

LAY A: ittt ettt st st e ettt s ae et sresae st a s e re et et e et et
Anwani ya Baba/Mlezi:

Ndugu:

3. Majina ya ndugu wengine wanaohusika katika malezi ya mwanafunzi huyo.

i INAUBU: ottt ettt ettt steste e e et et eas s aaeete st stesestessesaesaesassaasete st sbesessessessessessesensarsannesesean

ANWANT YKL .ottt st e ettt sae s te st st st st be s e aa et et et e s shesbe e e e benbesbereaees

ii. NAUEUS ottt ettt st ste e e et s et eas s eaeete st steseatessesaesaesaassas et sbe sbenessessessessessesensanssrneseseen
ANWANT YKL .ottt e e ettt s aeste st st st st be s e ae et et et et sbesbe e e e benbenbereanes

iii. INUSUS ottt et ettt te s teste e e et b aebaaseassasetestestessatessesaesaesasssas et st sbesessnsseasesaessesenssrssnnesesenn
ANWANT YAKE: .ottt sttt et et eae e st st st saebe s e ae et et et eaesaesbe e e e benbenbereanes

Tafadhali fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni kwa Mkuu wa shule.
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Viambatisho na Fomu Muhimu.

a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu
wa serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
mgomo, fujo na makosa ya jina.

c¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

d) Pichanne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA
Saini ya Mkuu wa Shule: ... e s
Jina la Mkuu wa Shule: ......c. o ciiivenmnsrsnsssnsnn e

Mhuri wa MKuu wa Shule: .......coisii e er v sesmes s e s sress
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