

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YA SEKONDARI ROO

TAREHE: 15 / 12 /2021

Namba za Simu

Mkuu wa shule 0713688380

Makamu Mkuu wa Shule 0713220279

Kumb Na RSS/JI/VOL.4/10/2021

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ROO WILAYA YA HAI
MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021**

1. Ninafurahi kukutarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.

Shule ya sekondari ROO ipo umbali wa km 1.7 kata ya ROMU Magharibi mwa mji wa Kwasadala.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021 . Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11.01.2021 saa moja asubuhi .Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18.01.2021.

2. **MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

- 2.1: SARE YA SHULE**

- (a) Wavulana**

1. Sare ya shule hii ni suruali mbili (2) za kaki aina ya takron na Suruali iwe na rinda moja mbele na dart nyuma.
2. Mashati mawili (2) meupe ya tetron ya mikono mifupi.
3. Mkanda wa kuvalia suruali mweusi na wa ngozi.
4. Viatu vya shule ni vyeusi, vya ngozi, vya kufunga kwa gidamu, vyenye visigino vifupi, jozi mbili(2)
5. Soksi jozi mbili nyeusi.
6. Masweta mawili ya rangi ya ugoro

1
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI ROO
S.L.P 178-HAI

b) Wasichana

1. Sketi mbili (2) za kaki aina ya takron zinazovuka magoti na zisizobana.
2. Mashati mawili (2) meupe ya tetron ya mikono mifupi yasiyo na urembo.
3. Viatu vya shule ni vyeusi, vya ngozi, vya kufunga kwa gidamu, vyenye visigino vifupi, jozi mbili(2)
4. Soksi jozi mbili nyeupe.
5. Masweta mawili ya rangi ya ugoro
6. HIJABU. Sketi ya kaki ndefu isiyobana maungo, shati nyeupe mikono mifupi, na kitambaa cha kichwani ' ushungi'.
7. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nguo za michezo.

NB. Kila mmoja anatakiwa azingatie SARE ya shule.

2.2. MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI

Mwanafunzi atatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo pindi anaporipoti shuleni:-

1. Vyombo vya kulia kama bakuli, sahani, kikombe na kijiko.
2. Awe na kamusi ya kiingereza
3. Awe na madaftari kumi counter books kwa kuanzia
4. Awe na begi la shule .
5. Aje na mkebe (Mathematical set)

2.3 VIFAA VYA MAFUNZO

A. VITABU

Shule ina vitabu na vifaa vichache ambavyo wanafunzi hutumia kwa kushirikiana. Mwanafunzi atakayeazimishwa kitabu/kifaa asiporudisha anapotakiwa kufanya hivyo atahesabiwa kuwa na kosa la kutorudisha mali ya shule na hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake .

Kumbuka kuwa upotevu wa kitabu/kifaa chochote utafidiwa kwa kutoa/kuleta kitabu kingine ama kifaa cha aina hiyo wala si fedha.

Unashauriwa kumnunulia mwanao vitabu na vifaa stahili kwa masomo husika atakayosoma hapa shule.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

A: SHERIA

Shule inaendeshwa kwa mijibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFIS YA RAIS-TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI ROO

S.L.P 176,

HAI.

FOMU C

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Andika majina kamili

(i) Majina ya shule

(ii) Majina ya nyumbani.....

	JINA	BABA	UKOO	UMRI	TAREHE YA KUZALIWA
LAKO					
LA BABA					
LA MAMA					

2. NYUMBANI

Kijiji / MtaaKata.....

TarafaWilaya.....Mkoa.....

3. Anwani ya nyumbani.....SIMU.....

4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani.....

Uhusiano na wewe.....

Anafanya kazi gani na wapi.....

5. Wazazi na ndugu:

Baba yuko hai?.....Mama yuko hai?.....

Baba ana watoto wangapi?.....wavulana.....wasichana.....

Wewe ni mtoto wa ngapi?.....Baba ana wake wangapi?.....wewe ni mtoto wa mke wa ngapi.....mko wangapi kwa mama huyo?.....wewe ni wa ngapi kwa mama huyo?.....

6. Dini yako.....Madhehebu.....

UNAOWATEGEMEA

7. Unaishi na nani na wapi?.....Simu yake.....Nani anayekupa mahitaji ya shule.....Simu yake.....

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFIS YA RAIS-TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI ROO

S.L.P 176,

HAI.

FOMU A

HATI YA MAKUBALIANO

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI ROO,

S. L. P 176,

HAI

KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE

Mimi nakubali nafasi ya kidato cha
.....Niliyopewa katika shule yako.

Ninayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule zilizoko na zile zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu wote wa shule na wafanyakazi kama walezi wangu

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchagukliwa kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa nguvu zangu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINA SAHIHI

MWANAFUNZI

MWANAFUNZI

JINA LA MZAZI/MLEZI

SAHIHI

MZAZI/MLEZI/MWANAFUNZI

Anuani ya Mzazi/Mlezi.....

Simu namba/

Barua pepe (e-mail).....

Namba ya kuandikishwa Tarehe.....

Darasa ulilopangiwa.....

Jina la mwadili.....Sahihi.....

4. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU

- A. Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule
- B. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.
- C. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- D. Fomu ya Usajili
- E. Fomu ya AHADI ya mwanafunzi.

Pamoja na kukamilisha fomu zote hapo juu, mwanafunzi atatakiwa kuja na

- i. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
- ii. Aje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

Muhimu: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Fomu zote zilizoambatishwa zijazwe kwa ukamilifu.



AMIRI K.MSANGI
MKUU WA SHULE

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
3. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni ukiwa nyumbani.
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
6. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
9. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
- 10 Kutokufuga ndevu.

B: MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE

1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
3. Uasherati, ushoga na ubakaji
4. Kuoja
5. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile, bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
6. Uvutaji wa sigara
7. Kupigana mwanafunzi na mwanafunzi, kumpiga mwalimu ama mtu yeyote
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
9. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
10. Kudharau Bendera ya Taifa
11. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
12. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
13. Kumpa mtu mimba, kuharibu mimba au kushiriki kutoa mimba
14. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
15. Kukataa adhabu kwa makusudi
16. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
17. Mwanafunzi kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi ama vifaa vinavyohusiana na **simu** akiwa kwenye mazingira ya shule, na vifaa vingine vinavyotumia umeme.