OFISI YA RAIS — TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI

Shule ya Sekondari Lyamungo,
S.L.P. 3020,

MOSHI.
Tarehe .o vcevvceieeens

SIMU
Mkuu wa Shule: 0787173611/0716018848
Makamu Mkuu wa Shule: 0713990090

Kumb. Na. UT/LY/43B/113

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI:

1.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO MWAKA 2023/2024

UTANGULIZI:

Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lyamungo ninayo furaha kukujulisha kwamba
IMIWBNE0 ottt et ete st e a b et et as e etesbe st st ss s sasbesaesbebaesansennans st eee amechaguliwa kujiunga
katika Shule ya Sekondari Lyamungo kidato cha tano (5) kwa mwaka huu 2023/2024 katika tahasusi

Shule ya Sekondari Lyamungo iko umbali wa Km. 24 Kaskazini Magharibi ya Mji wa Moshi katika
Wilaya ya Hai Mkoa wa Kilimanjaro. Shule iko katika mazingira mazuri ya mwanafunzi kusoma na
kuweza kufaulu vizuri kama atatia bidii katika masomo yake. Mwanao aitumie nafasi hii vizuri
aliyopewa na serikali akizingatia kwamba wenzake wengi wamebaki nyumbani kwa kukosa nafasi hii.

Aidha nampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na kujiunga na shule yetu. Mwanao
anatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe 13/082023 bila kuchelewa tayari kwa kuanza masomo
tarehe 14/08/2023

Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 31/08/2023 ili kutoa nafasi ya kurudisha majina ya
wanafunzi wasiofika shuleni Wizarani ili wanafunzi waliokosa nafasi waweze kupangwa kujazia
nafasi hizo.

USAFIRI WA KUJA SHULENI:

Ufikapo Moshi Mjini standi kuu uliza na upande magari yaendayo Kibosho Umbwe kupitia
barabara ya Arusha (Kibosho Road). Mwisho wa magari hayo yanapogeuzia ndipo hapo
utakapoteremkia panaitwa Lyamungo Kijiweni.



Ukishuka hapo Kijiweni, uliza shule ya sekondari ya Lyamungo ilipo utaelekezwa kutoka hapo
Kijiweni utatembea umbali wa mita 300 hadi kufika shuleni au usafiri wa pikipiki ni shilingi elfu moja
tu (1,000/=). Ukifika shuleni utaripoti na kupokelewa na Makamu Mkuu wa Shule au Mwalimu wa
usajili wa wanafunzi, wote watakuwepo ofisini kwa huduma za mapokezi.

3. MAHITAJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI:
(a) Sareya Shule
Kila mwanafunzi atatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa kuzingatia maadili ya uanafunzi

kama ifuatavyo;
- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu — (Tomato)
- Taindefu rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
- Viatu vyeusi vya ngozi jozi (2) vya kamba na visivyo na urembo wowote.
- Soksi ndefu za rangi nyeusi jozi 2 au zaidi.
- Vifaa vya michezo ni kama ifuatavyo:
e CBA, PCB na CBG —jezi ya kijani
e EGM, HGE, HGL, HGK na HKL — jezi nyeupe.
e Raba za michezo (rangi yoyote)
- Track suit ya rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
- Masweta mawili ya rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
- Suruali mbili za rangi ya bluu iliyokolea (dark blue) ziwe na marinda mawili na chini isipungue nchi
15 (Mzunguko wa chini uwe na Turn up).
- Buti za mvua (rain boots) - zitavaliwa kipindi cha mvua na shambani.
MUHIMU: Marinda mawili kwenye suruali ni lazima.

(b) Nguo za kushindia.
Kila mwanafunzi aje na suruali mbili nyeusi, ’T-shirt” mbili za rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
zenye kola (maarufu kama “Form six”).
ZINGATIO: Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine hivyo asije na nguo tofauti na
maelekezo.

(c) Michango wanafunzi wanayotakiwa kuleta shuleni:

Na | Ainaya Mchango Kiasi

1. Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/=

3. Tahadhari 5,000/=

4, Nembo 5,000/=

5 Kitambulisho cha Shule 5,000/=
Jumla 80,000/=

- Karatasi A4 Ream 2 kwa mwaka (karatasi za kutolea kopi)
Michango yote ya shule itawekwa kwenye Akaunti za shule kama inavyoonesha hapa chini:-

JINA LA A/C AINA YA MCHANGO JUMLA
LYAMUNGO  GENERAL  AKAUNTI | Michango yote 80,000/= Mara moja kwa
NAMBA NMB 40301200125 mwaka.




MUHIMU: Akaunti iko benki ya NMB

Baada ya kufanya malipo hayo kupitia Benki , mwanafunzi atatakiwa kuleta Shuleni HATI YA MALIPO
(Bank Pay in Slip) ili aweze kukatiwa stakabadhi ya Serikali kwa malipo hayo aliyoyafanya. Tafadhali
mwanafunzi asilete fedha taslimu shuleni kwani atalazimika kurudi kuziweka Benk (epuka usumbufu),
unaweza kuweka katika Tawi lolote la NMB Nchini sio lazima Moshi.

MUHIMU: Hakikisha fedha unaziweka benki Mzazi /Mlezi mwenyewe na mtoto apewe “PAY IN SLIP.”

(d) Vifaa vya usafi shuleni:-
Kila mwanafunzi atatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kufanyia usafi awapo shuleni, na
viwasilishwe ofisi ya Msajili wa wanafunzi wakati wa kuripoti.

- PCB - dawa ya kusafishia choo lita 5

- CBA - Jembe lenye mpini.

- CBG - mopper complete (dekio la nyuzi na ndoo yake).

- EGM - dawa ya kusafishia choo lita 5.

- HGE - Jembe lenye mpini.).

- HGL - Jembe lenye mpini..

- HGK - Jembe lenye mpini..

- HKL-Jembe lenye mpini..

MUHIMU: Vifaa vyote hivi vinapatikana Moshi mjini na kijiweni.

(e) Mahitaji ya Bweni
Kila mwanafunzi atahitajika kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini.
- Godoro moja la sponge size 2 % x 6
- Shuka rangi ya Pink pea 2
- Mto na foronya yake rangi ya Pink 1
- Taulo moja
- Blanket 1 kuna baridi kali.
- Sweta jeusi kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa prepo na lisiwe na kofia.
- Kanda mbili za kuogea
- Sanduku la chuma lenye kufuli imara.
- Chandarua ya pembe nne rangi nyeupe
- Sahani, bakuli, kikombe na kijiko vya aluminiamu.
- Ndoo 1 ya plastiki lita 10 kwa matumizi binafsi.

(f) Mahitaji ya Darasani:-
Kila mwanafunzi anatakiwa awe na mabhitaji ya darasani kama ifuatavyo:-
- Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu, rula na penseli — vifaa hivi vinapatikana duka la shule.
- “Mathematical set” 1 na “Calculator” kwa wanafunzi wa CBG, HGE, CBA, EGM na PCB.
- Vitabu vya masomo kulingana na tahasusi.
(g) Fomu mbalimbali za mzazi/ mwanafunzi za kuja nazo:-



Baada ya Mwanafunzi/ Mzazi kukiri kwa kusaini fomu hizo, zitaletwa shuleni ili iwe rahisi kwa
mwanafunzi kurudishwa nyumbani kama ataenda kinyume na taratibu za shule

a) Fomuya Mwanafunzi kukiri kukubali kufuata sheria za shule bila shuruti.

b) Fomuya Mganga wa Mkoa/ Wilaya (Appendex “B”)

c) Fomuya Mzazi/ Mlezi.

d) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo Mwanafunzi.

e) Sheria na kanuni muhimu za shule. Isainiwe na Mzazi pia.

(h) Huduma zitolewazo na shule
Shule ya Sekondari Lyamungo inayo miradi mingi ambayo hutoa huduma shuleni. Baadhi ya miradi
hiyo ni:-
- Duka la shule
- Kantini.
- Saloon.
Mwanafunzi anashauriwa kutobeba mizigo na vitu vingi vya kuja navyo shuleni kama Madaftari,
sabuni, kalamu, vyombo vya kulia chakula, dawa ya meno kwani vyote vinapatikana katika duka la shule.

ZINGATIO:

i) Shule haitoi chakula maalumu kwa wanafunzi wagonjwa (Special Diet). Shule inatoa chakula
kulingana na ratiba ya chakula kwa wanafunzi wote. Mzazi anashauriwa kumpatia mtoto
wake fedha kama atahitaji chakula maalumu ili mtoto ajigharamie kupata chakula kwenye
kantini ya shule. Vile vile shule haitoi fedha kwa ajili ya matibabu ya mwanafunzi. Mzazi
anashauriwa kumpatia mwanae fedha kiasi za tahadhari kwa ajili ya matibabu binafsi. Fedha
hizo atakaa nazo mwanafunzi mwenyewe ama akipenda atatunziwa na shule.

MUHIMU:

Ninasisitiza  kwamba hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila kukamilisha mabhitaji hayo
yaliyotajwa. Mzazi anashauriwa kumwandaa mwanae kikamilifu ili mwanafunzi huyo asirudishwe
nyumbani. Aidha mwanafunzi haruhusiwi kuleta shuleni REDIO, SIMU, HEATER AU PASI kwani vitu
hivyo ni marufuku shuleni. Mzazi anashauriwa kufanya mawasiliano na mtoto wake pale inapolazimu
kupitia simu ya mkuu wa shule tu 0787173611/0716018848. Pia mwanao aje na “RESULTS SLIP” yake ni
muhimu sana.

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu mzazi anashauriwa kumnunulia mwanaye vitabu
vinavyoendana na masomo yake, wanafunzi wanavifahamu vitabu hivyo.

Mwisho: Namtakia mwanao maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa Lyamungo shule ya
Sekondari

KARIBU! SANA NA HONGERA KWA KUCHAGULIWA!
NB: ZINGATIA
- Simu/ Redio/ Heater na Pasi haviruhusiwi kabisa shuleni.
- Kila mmoja aje na “Result Slip” yake.
- Mji wa Moshi ni msafi sana hivyo hakikisha hutupi uchafu wowote chini au kutema mate, faini ya
makosa hayo ni Tsh. 50,000/=



- Siku ya kufungua shule wanafunzi wafike kabla ya saa 12:00 jioni na siku zingine za kazi wafike
kabla ya saa 9:30 alasiri.

ASANTE,
YONAFIKA E. GODSON
MKUU WA SHULE



KIAMBATANISHO A

SHERIA ZA SHULE

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule;

Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);

Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani
na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa,
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
iX. Kutunza mali za shule;
X.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya
daktari; na
xi.  Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake
kubadili dini wawapo shuleni.
MUHIMU:

« Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na
hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;

% Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi
kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;

% Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali
maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

i.
ii.
iii.
iv.
V.
Vi.

Vii.
viii.

Wizi;

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;

Kugoma na kuhamasisha mgomo;

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi
uliokubalika na uongozi wa shule;

Kufuga ndevu;

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;

Uvutaji wa sigara;

Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa,;

6



Xi.
Xii.
xiii.

Xiv.
XV.
XVi.
XVii.
XViii.

Kupata ujauzito au kutoa mimba;

Kusababisha mimba;

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi;

Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
Kudharau Bendera ya Taifa;

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.



KIAMBATANISHO B
SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S.L.P 3020.
MOSHI.

FOMU YA MWANAFUNZI KUKUBALI KUFUATA SHERIA ZA SHULE BILA SHURUTI

MM e (Jina la Mwanafunzi)
*NINAKUBALI/SIKUBALI kufuata sheria zote za shule bila shuruti.

Naahidi kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote
yatakayotolewa na Mkuu wa shule au Walimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni.

Naahidi pia kwamba nitajishughulisha na kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za
Masomo, Uzalishaji Mali, Usafi na Michezo kwa muda wote nitakaokaa shule ya sekondari
Lyamungo.

Nikishindwa kufuata sheria, kanuni na taratibu zingine za shule, sheria ichukuliwe dhidi yangu.

Mimi (Jina la MWanafunzi) .......ccccooeveieeneninees e e e s e e sahihi



KIAMBATANISHO C

FOMU HII IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO

SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE.

Mimi (Jina la Mganga MKkuu wa MK0a/Wilaya . e s e sssesssessssssssns s s e s snsasssas snsses sass

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi ...........cccooe e

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa

zifuatazo:

A) Hali ya mwili :

MapiZ0 YA MOYO0 ..ceiiiiiiiiir i e s e s
Haemoglobin.......ocoiei e e
Kundi la damu (Blood Group).......cceeerermmmeniennr e e
1Y 0] o T PSR
KINYESI.eiiiiiiiier i e e e
Macho yana Kasoro.......cccoieereieicn e e e e
Masikio yana Kasoro.......cccoveeeerirmreieienses e e e
Angalia: Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa/Magonjwa.

B) *Amewahi/hajawahi/au /hana magonjwa yafuatayo:

a)
b)
c)
d)
e)
f)
g)
h)
i)
j)

Broanchial ASthem.......coocueeiiii i e e s
TUDOTEUIOSIS...cciii ittt e e e e
EPILESE .o e e e e
BlOO PreSSUIE....cuuieieecee et ees e s e en s e e e s e
PePLIC/D it e e e e
1) (6] (<o TR

Venereal Disease (ZiVe tyPe)....coovierreerermrienerser e e e
Mental illness (ugonjwa wa akili).......cooernrie i
Any other serious disease not mentioned above

SAINI NA MHURI WA DAKTARI/MGANGA

e Futa neno lisilohusika.



KIAMBATANISHO D
FOMU YA MZAZI/MLEZI
(Ijazwe na Mzazi/Mlezi na mwanafunzi aje nayo shuleni.

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi):

Ninakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu kwenda kusoma shule ya sekondari Lyamungo.
Ninaahidi vilevile kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule ya sekondari Lyamungo katika kumlea
kitabia, kimasomo, kikazi n.k. wakati wowote atakapokuwa shuleni Lyamungo Sekondari mpaka
atakapomaliza masomo yake. Na kwa wakati wa likizo nitamtunza ipasavyo mpaka amalizapo likizo
yake. Kadhalika ninathibitisha kuwa yote yaliyoelezwa na Mganga wa Mkoa/Wilaya ni sawa na
zaidi ana tatizo/matatizo kama ifuatavyo:-

SAINI YA MZAZI/MLEZI

Anwani yangu ya kudumu ni:

Angalizo: (Kila anuani hii inapobadilika tafadhali tujulishe)

Namba zangu za simu ni:

NA JINA LA NDUGU UHUSIANO NAMBA YA SIMU

W N | =

*Futa neno lisilohusika*
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KIAMBATANISHO E

SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S.L.P 3020
MOSHI
MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI
1. JiNA 12 MWANATUNZI & oottt sttt st s s s b et s e s et et st snaseseas stesnssrnenns
MWK @lI0ZAIIWA «..eeeieeieiietie et sttt s st st st e e s bt et e e ese s aesbe st e e sesesbenentaneeeanearas
Mahali @lIPOZATIWA: ...veveeeieeie ettt st st e e et ss b et ebeeaeste st e e sassentesaesensaneaneene s

2. JINA 1A BADA/MIGZI & oottt ettt e s st sttt e e bbbt st e ae b st bt e e n bt et e e ea s
K@Zi YA BADA/IVIIEZI : ..ottt ettt sttt seass st bttt ae sbs et et et sasseas s ettt aasseabesenssebesennes
Mahali Wan@POiShi: ..ot ettt es e e testeste e e et s et aeseaserseasete et stennanen

LI L= 1 = SRR
WWLAY A ettt et sttt e e b s et s e e e be st st n e e bent et et e s eneenas

3. JINA 1A MAMA/MIZI ettt sttt sttt sttt e e b st et st et sebes s et seses st saesnsbessenetesrans
Kazi ya mama/Mlezi :

L1 ) = OOt
WWLAYA: ittt et sttt e e b s et s e s e e be et st sn e et ntebteb e e eneenas

4. Majina ya ndugu wengine wanaohusika katika malezi ya mwanafunzi huyo.

i Ve (U =¥ TR

ANWANT YAKE: oot sttt et eeebeste e et e et et e et e s s easebe st stenneseaentenes

ii. Ve (U =¥ TR
ANWANT YAKE: ettt et et st st e e ser et er et eneebe et steseeneenentanes

iii. Ve (U =¥ TR
ANWANT YAKE: oottt et sre et st e e a et et e et e s esereete st srene e nentete

huyu.

Tafadhali fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni kwa Mkuu wa shule.
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Viambatisho na Fomu Muhimu.

a)
b)
<)

d)

Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu
wa serikali.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
mgomo, fujo na makosa ya jina.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB:

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi
ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu
wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika
ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.
TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO
WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE
KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

> Mkuu wa shule 0716018841/0787173611

> Makamu Mkuu wa Shule 0713990090

> Mwandamizi Taaluma 0753892037/0652764651
> Mwandamizi Malezi 0764628351
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